มีใครเคยตื่นขึ้นมาแล้วลืมวันลืมคืน สับสนเรื่องเวลาบ้างครับ?

คือปกติผมต้องตื่นตี 5 ครึ่งครับ ไม่งั้นไปทำงานไม่ทัน

แต่มีอยู่วันนึง ผมรู้สึกตัว ก็พบว่าฟ้าสว่างแล้ว

ผมตกใจมากรีบดูนาฬิกาก็พบว่าเป็นเวลา 6 โมงครึ่ง

ซึ่งผมตกใจมากเพราะผมไปทำงานไม่ทันแน่นอน

แล้วผมก็คิดว่ามันเป็นแบบนี้ได้ยังไง 

หรือว่านี่เป็นเช้าวันอาทิตย์   แต่ก็จำได้ว่า ผมได้ใช้เวลาวันอาทิตย์ไปหมดทั้งวันแล้ว

เลยหยิบมือถือมาดู ก็พบว่าเป็นวันอาทิตย์ครับ

ผมก็ตกใจอีกรอบเฮ้ย นี่มันอะไรกันเนี่ย

ผมไปเที่ยววันอาทิตย์ไปแล้วนี่ทำไม มันเกิดอะไรขึ้น

เลยลองดูเวลาอีกที  อ๋อตอนตื่นผมดูนาฬิกาแบบเข็มที่ตั้งอยู่บนชั้น

ที่แท้ตอนนี้เป็นเวลา 6 โมงเย็น

กว่าจะเข้าใจ เล่นเอางงหลายตลบ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่