การโปะเงินจ่ายสินเชื่อบ้านในแต่ละเดือน

เรากู้สินเชื่อบ้านมา ธนาคารจะหักจากบัญชีอัตโนมัติวันที่ 10 ของทุกเดือน เดือนละ 20000 บาท

เราตั้งใจว่าจะจ่ายเดือนละ 40000 บาท

วันที่ 9 เลยโอนเงินจ่ายสินเชื่อไป 40000 บาท ซึ่งเงินไม่มีเหลือในบัญชีแล้ว

แล้วถ้าวันที่ 10 ธนาคารไม่สามารถหักเงินจำนวน 20000 บาทจากบัญชีเราได้ แบบนี้จะเท่ากับว่าเราผิดนัดชำระไหมคะ

แล้วถ้าวันที่ 15 มีเงินเข้าในบัญชีเรา ธนาคารจะตามมาตัดดงินไหม หรือจะรอตัดอีกทีวันที่ 10 ของเดือนถัดไปเลย

เวลาเพื่อนๆโปะหนี้บ้านแต่ละเดือนทำไงกันบ้างคะ

รบกวนถามผู้รู้ด้วยคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่