เรียยจบนิเทศไม่มีงานทำเครียดจนจะบ้าแล้วครับ

สวัสดีครับ ทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ครับ ผมเรียนจบคณะนิเทศศาสตร์ สาขาวิทยุ-โทรทัศน์ เรียนจบ 3 ปีครึ่ง เกียรตินิยมอันดับสอง ที่มหาลัยเอกชนอันดับต้นๆของประเทศ ระหว่างที่ผมปิดเทอมใหญ่ ผมก็หาประสบการณ์ฝึกงานแบบไม่เอาเกรดเพื่อที่จะได้ประสบการณ์ใส่ใน Resume และมีประสบการณ์ติดตัวเพื่อใช้ในการทำงาน พอเรียนจบมาตั้งแต่ช่วงปลายปีที่แล้ว ผมไล่สมัครงานในหลายๆบริษัทที่เกี่ยวข้องกับสายงาน ยื่นไปที่ไหนก็ไม่มีตำแหน่งเปิดรับเลยครับ รวมๆแล้วหลายสิบบริษัท ทั้งตามสถานีโทรทัศน์ หรือแม้แต่โปรดักส์ชั่นเฮ้าส์ ตอนนี้ผมเหนื่อยและท้อมากจนไม่รู้ว่าจะไปยังไงต่อ พอลองสมัครงานอื่นข้ามสายงานเค้าเรียกสัมภาษณ์เค้าก็ไม่รับเนื่องจากจบไม่ตรงสาย และไม่มีประสบการณ์การทำงาน ผมก็เลยอยากจะมาถามเพื่อนที่เพิ่งเรียนจบทุกคณะว่าเป็นเด็กจบใหม่เป็นอย่างไรบ้างสมัครงานที่ไหนได้รึเปล่าและขอนำแนะนำจากทุกๆคนว่าผมควรเดินไปทางไหนดี เพราะตอนนี้ผมมืดแปดด้านมากๆครับ ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่