คิดว่าแปงได้เตือนเรื่อง ศักยภาพของ ผอ. กับเพื่อนๆ หรือเปล่าครับ ?

ตั้งแต่ได้ดูมา 3 ตอนดูเหมือนแปงจะตกหลุมพรางจริงๆ ผมคิดว่าที่ธามเกิดหักหลังกลุ่มของแปงแบบกะทันหันขึ้นมาก็น่าจะเพราะศักยภาพของ ผอ. นี่แหละครับ และฉากที่แปงถ่ายวิดีโอเหมือนสปอยล์เลยว่า ตอนจบ จะเป็นแนวยังไง 

แล้วเท่าที่ดูตั้งแต่ ซีซั่น 1 มาดูเหมือนเพื่อนๆ รุ่น 15 จะไม่ได้คำเตือนเรื่องศักยภาพของ ผอ. เลย ว่าเขาพัฒนาจนสุดแล้ว สามารถสั่งได้เลยแม้ไม่ต้องจับชีพจร เท่ากับว่าแปงสามารถทีมแตกได้ทุกเมื่อถ้าไม่ได้คำเตือนเรื่องนี้

แปงเป็นคนที่ฉลาดแต่ขาดเฉลี่ยวเห็นมาตั้งแต่ซีซั่น 1 แล้วที่อยู่ดีๆ ก็ไปประกับ ผอ. เอาดื้อๆ หรือกลุ่ม Anti Gifted ก็มาจากที่ไม่ได้ดูก่อนว่าพวกเขาจะยอมรับที่พวกเขาไม่มีพลังและคนอื่นบางคนมีพลังได้ไหม 

คิดว่าหลังจากนี้เรื่องราวน่าจะดาร์ค แน่ๆ ครับ 
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่