อยากทราบว่าเราต้องทำportfoiloที่ได้จากการไปค่ายต่างๆหรือไม่

ตอนนี้ จขกท.อยู่ ม.ต้นค่ะ โรงเรียนมีค่ายกิจกรรมประมาณเดินป่า(ค่าใช้จ่ายน้อย แต่ส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบทำอะไรแบบนี้และคุณครูได้บอกมาว่าจะหนักกว่าการไปเรียนลูกเสือ-เนตรนารี) คุณครูอยากให้ไปค่ายนี้เพื่อที่จะได้เอาcertificateไปทำportfolioตอนยื่นเข้ามหาลัย แต่จขกท.จะเข้ามหาลัยภาคอินเตอร์(เข้าใจว่าไม่ต้องสอบTCAS)เลยอยากรู้ว่า ถ้าจะเข้าแบบนี้เราจำเป็นต้องเอาใบcertificatesแบบนี้รึเปล่า จากที่ศึกษามาก็จะต้องเอาแค่ผลงานศิลปะแนบเป็นportfolioยื่นสอบค่ะ

ปล.จะเข้าคณะที่เป็นทางด้านอาร์ตนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่