สอบถามคนที่เรียนหมอครับ

ตอนแรกผมอยากเรียนแพทย์มากๆแบบที่บ้านตอนนั้นไม่ได้ใส่ใจดูแลผมพอสมควรทุบตีตลอดจนผมจำเป็นต้องหนีออกจากบ้านทำให้ผมเรียนต่อไม่ได้เพราะตอนนั้นอายุแค่17ปีจะทำงานยังต้องแอบทำตอนนั้นผมตามเพื่อนด้วยเพื่อนไปสักผมก็ไปแต่ไม่ได้เละเทะนะครับสักแค่ชื่อกับรูปนิดนึง  ผมเลยอยากจะสอบถามพี่ๆทุกคนเลยที่เรียนหมอมาอยากทราบว่าการสอบต้องใช้ผลจากอะไรบ้าง มีมหาลัยไหนบ้างที่พอจะกู้เรียนหรือพอจะรับเด็กที่เกรดไม่ถึงลองสอบบ้างครับ ผมคิดไว้ว่าถ้าไม่ได้สอบหมอผมก็จะไปสอบนักจิตวิทยาครับ ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
อยากเรียนหมอ

Google ดู การสอบ กสพท
ไม่กำหนดเกรด สาขาวิชาใดๆ ทั้งนั้น

สอบได้ ก็ได้เรียน
สอบได้แล้ว ถ้าไม่มีเงิน มี ทุน ให้ทุกมหาวิทยาลัย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่