แมวโดนหนังยางรัดที่เท้าไม่แน่ใจว่ากี่วันแล้วเราพึ่งเห็นค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ น้องแมว(จร)โดนรัดหนังยางที่ข้อเท้าทำให้เท้าบวมมาก สาเหตุน่าจะมาจากเลือดไม่เดิน ไม่แน่ใจว่ามีแผลด้วยหรือป่าวมองไม่เห็นเพราะน้องตัวสีดำ ที่เท้าเริ่มมีกลิ่นเน่า แต่น้องยังขยับขาได้ปกติ เดินได้ปกติ อยากทราบว่าใครพอจะทราบวิธีรักษาให้แผลหายเร็วๆบ้างค่ะ เนื่องจากตัวเราก็ไม่เงินพอที่จะพาน้องไปรักษาที่คลินิกสัตว์ค่ะ เบื้องต้นเราได้ใส่ยาแดงแล้วก็ล้างน้ำเกลือให้น้องแล้ว ตอนนี้ให้น้องอยู่ในกรงค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยบอกทีนะคะ หรือใครสะดวกพาน้องไปรักษาเองก็ยินดีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่