สีน้ำ Winsor & Newton ใช้ดีมั้ย ช่วยรีวิวให้ฟังหน่อยค่ะ

เป็นสีน้ำมือใหม่ค่ะ ชอบสีน้ำตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้เลยค่ะ ฝึกวาดสีน้ำได้เกือบๆ 2 ปีค่ะ ตลอดมาใช้สีน้ำของซากุระค่ะ พอรู้ว่าชอบสีน้ำมากขึ้นเรื่อยๆ ก็เลื่อนมาลองใช้ Winsor & Newton ดูค่ะ ซื้อแบบหลอดมาค่ะแม่สีสามสี แต่พบว่าสีเขาเวลาผสมแล้วไม่เป็นเนื้อเดียวกันเวลาปล่อยไว้นานๆ จะแยกตัวออกเป็นคนละสีอะค่ะ จะเป็นเฉพาะสีน้ำเงินค่ะเวลาเอาไปผสมกับสีอื่นๆ (เอ่อเราใช้สีน้ำเงิน Ultramarine 660) ไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวเราเองรึเปล่าคะ หรือว่าปกติคะ

เลยอยากได้รีวิวจากพวกพี่ๆ ที่มีประสบการณ์การใช้หน่อยค่ะว่าเป็นยังไง พร้อมกับคำแนะนำค่ะ อมยิ้ม07 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่