[CR] รีวิวร้านทำผม "น้ำ บิวตี้ซาลอน" ย่านศาลายา

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่าทุชาวพันทิปทุกคน
ในวันนี้เกมก็จะมาแชร์ประสบการณ์การเข้าใช้บริการร้านทำผมย่านศาลายาครั้งแรก!!
โดยที่เกมเองก็ได้ตามร้านนี้มาจากในพันทิปเช่นกันค่า 
เกมได้เข้าไปใช้บริการยืดผมค่ะ โดยก่อนเดินทางไปเกมก็ได้ทักไปแจ้งกับทางเพจของร้านก่อน
เพื่อจะได้ทราบว่าคิวทำตอนไหน แต่วันนั้นคือโชคดีที่คิวว่างพอดีเกมเลยรีบเดินทางไปที่ร้าน
พอไปถึงก็ได้พบกับทางผู้ช่วยในร้าน ที่เข้ามาต้อนรับอย่างดี จนแอบคิดว่าบริการดีแบบนี้ราคาจะแพงไหมนะ 
เพราะตอนนั้นมีงบแค่สามพันเท่านั้น ด้วยความที่ผมเราคืออย่างยาวและก็ฟูเลยแอบกังวลเรื่องราคา
อมยิ้ม07อมยิ้ม07อมยิ้ม07

ในภาพก็เป็นด้านหน้าร้าน เราว่าดูดีตกแต่งสอาดตาดี

มาต่อกันค่ะหลังพี่น้ำเชคสภาพผมของเราและได้ตกลงกันว่าจะยืดโคนดัดลอนปลายผม
โดยขั้นตอนก็มีตั้งแต่ ล้างผม ลงน้ำยา โดยเราก็ได้เก็บภาพมาบ้างให้ได้ชมกันค่ะ

อันนี้สภาพผมเกมตอนก่อนทำค่ะ

ตอนล้างผมเสร็จเตรียมลงน้ำยาเคมีค่ะ

พี่น้ำคือใจดีมาก ไปตลาดแล้วซื้อสตอเบอรี่ปั่นติดมาฝากด้วยยย

พี่น้ำจะคอยมาเชคงานด้วยตัวเอง 

และนี่ก็คือหลังทำค่ะมีแต่งทรงนิดหน่อย 

โดยงบประมาณที่ใช้ทั้งหมด ยืดโคน ดัดลอนปลาย ตัดแต่งทรง = 2,500 บาท ค่ะ
ส่วนตัวเรามองว่าราคาไม่สูงนะคะ เพราะด้วยความยาวของผมเกมด้วย และงานการบริการเราก็ว่าโอเคเลยค่ะ
บรรยากาศในร้านดีนั่งนานไม่เบื่อแอร์เย็นมีของว่างให้ ห้องน้ำมีพร้อม
แถมขากลับพี่น้ำแกยังให้ร่มกลับมาอีกด้วยล่ะ
ใครที่อยู่ละแวกศาลายาแล้วมีงบไม่มากแต่อยากได้การบริการที่ดี เอาใจใส่ รวมทั้งราคาที่ไม่สูง
เราว่าร้านพี่น้ำซาลอนนี้ก็เป็นอีกทางเลือกต้นๆสำหรับเราเลยนะคะ ถือว่าโอเคเลยค่ะ
พาพันชอบ

นี่ก็เป็นการรีวิวกระทู้แรกของแอคนี้ซึ่งเราก็หวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่หลายๆคนนะคะ
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านนะค้า
ชื่อสินค้า:   น้ำบิวตี้ซาลอน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่