ผลการตรวจเลือดครับ

แฟนผมมีอาการปวดท้องคล้ายไส้ติ่งหรือซีสจึงไปหาหมอครับ หมอให้เจาะเลือด รอบแรกหมอบอกว่าผลยังไม่ชัดเจนจึงให้เจ้ารอบสอง และหมอได้แจ้งในรอบสองว่าพบเชื้อ HIV ซึ่งแฟนผมยืนยันว่าไม่เคยเสี่ยงแล้วถามหมอว่ามีโอกาสผิดพลาดได้ไหม หมอบอกว่าอาจผิดพลาดได้จึงแนะนำให้ตรวจครั้งที่สาม แต่แฟนผมไม่ได้ตรวจครับ  
หลังจากนั้นตัวผมเองก็ไม่มันใจเลยสั่งชุดตรวจ(ยี่ห้อ i-care)มาตรวจตัวผมเองประมาณสาม-สี่ครั้งผลเป็นลบครับ ประกอบกับเคยไปตรวจที่แล็ปเอกชน ผลก็เป็นลบครับ
ผมกับแฟนแยกกันอยู่ไม่ค่อยได้มีความสัมพันธ์กันครับ หลังจากทราบผลตรวจผมก็ไม่เคยมีอะไรกัน มีครั้งหนึ่งโดยป้องกันครับ เพิ่มเติมอีกนิดแฟนผมเป็นเคยเป็นโลหิตจางครับไม่สามารถบริจาคเลือดได้จึงมีคำถามสอบถามดังนี้ครับ
1.ผลตรวจมีโอกาสผิดพลาดไหมครับ แล้วความผิดพลาดจะมีมากน้อยแค่ไหน
2.ที่หมอบอกว่าผลตรวจครั้งแรกไม่ชัดเจนคืออะไรครับ พบเชื้อแต่ว่าไม่แน่ใจเลยอยากตรวจครั้งที่สองหรือเปล่าครับ
3.ชุดตรวจยี่ห้อนี้กับแล็ปเอกชนพอเชื่อถือได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่