diy แอมมา1ตัวครับต้องการต่อกับฟรอนของรถยนแต่มันเงียบครับแก้ไข้อย่างไร

Diy แอมมา1ตัวเป็น ic tda2050 + ne 5532 ต่อไฟอะแดปเตอไวไฟ12vบักดกีกับแจ๊คเสียบโทรสัพฟังสบายๆ
แต่ผมอยากจะเอาโทรสัพไปทีอื่นได้ด้วย(จะได้เปลี่ยนเพลงได้)เลยเอาวิทยุรถยนมีบูลทูล มาต่อแต่มันไม่มีแจ็คrcaตรงตูดครับ
เลยแกะวิทยุออกมาเอาทำการต่อสายไฟจะขัวอินพูลของicขยายเสียงในวิทยุมาต่อแต่พอต่อสายปุ๊บไม่มีเสียงไดๆเลย
เลยมาว่าทำไมคำถามครับ (ผมไม่ได้เรียนอิเล็กนะครับแต่ชอบทำงานdiyเกี่ยวกับแอมมากเลยมาศึกษาเรื่องนี้ผมไม่เข้าใจจิงๆไครรู้ช่วยตอบทีครับ)
1วงจรdiyที่ผมทำเป็นระบบ3เฟส(12-0-12)แต่วิทยุรถเป็น1เฟส(12-0)ไฟซับพลายใช้ด้วยกันครับตอนต่อแค่สัญญาณเสียง+เสียงออกแต่เสียงบี้ครับ
2ไม่รู้จะแก้ยังไงเลยลองเอาc104jต่อขั่วสัญญาณลบระหว่างวิทยุกับแอมสรุปว่าเสียงมาแล้วแต่ฟังไปสักพักเสียงจะค่อยๆบี้ค่อยๆแตกค่อยๆเบาแล้วก็เงียบไปครับอันนี้เป็นเพราะของความรู้หน่อยครับ
3ถ้าเอาสัญญาณลบจากวิทยุต่อเข้าที่ที่ขั่วกราวของแอมตเสียงจะเงียบ+กับถ้าไม่ชักปลั๊กเสียบใหม่เสียงจะไม่ดังอีกเลย
4ถ้าทำไรผิดตรงช่วยแจ้งที่ครับหรือสังสัยอะไรถามเลยครับจะตอบใหม่อย่างละเอียดว่าทำไรอะไรไปมั้งวิทยุเป็นแบบไหนแอมไส่อะไรไปมั้ง อันนี้วงจรจากดาต้าชีทของictda2050เลยครับสวนopampวงจรจากในเน็ตครับ
ช่วยผมแก้ไข้ทีครับสามวันยังไม่ได้ฟังเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่