ยื่นแบบภ.พ.30 ทางอินเตอร์เน็ต

สอบถามผู้รู้หน่อยนะค
พอดีเรายื่นแบบภ.พ.30ไปผิด เป็นส่วนของภาษีซื้อ เราสามารถยื้นไปใหม่ได้มั้ยคะ *ยื่นแบบรวมสนญ.กับสาขา* และจะมีผลอะไรมั้ยคะ 
ตัวอย่างนะคะ  ภาษีขาย  100
                        ภาษีซื้อ     105.55  แต่ยื่นไป 105.58
                        จะเหลือ      -5.58
อันนี้คือเราไม่เสียภาษีแต่เราขอนำภาษีส่วนนี้ไปชำระในเดือนถัดไป ยอดมันจะมากกว่าถ้าเรายื่นแบบที่ถูกไป ในส่วนนี้จะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่