อายุ 22 ได้เงินเดือน 4 หลักคุ้มไหม ?

อยู่กรุงเทพครับ เพิ่งจบมหาลัยเอกชนดัง (ได้ภาษาอังกฤษ) 
ทีนี้มีโอกาสได้มาทำเป็น internship ให้แก่บริษัทเอเจนซี่นึง เป็นบริษัท startup หัวหน้าเป็นฝรั่ง
เขาให้ลองทำงานเป็นระยะเวลา 2-3 เดือน และได้เงิน ระหว่างนั้นแค่หลักพัน เลยคิดว่ามันคุ้มหรือป่าวครับ 
ตอนนี้ก็เข้าสู้ช่วงเดือนที่สอง มีโอกาสได้บรรจุที่เดิม แต่เงินเดือนไม่ถึง สองหมื่น ควรจะอยู่ต่อหรือย้ายไปที่ใหม่ดีไหมครับ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่