อยากเป็นศิลปินK-Pop พร้อมทุกอย่างแต่ครอบครัวไม่สนับสนุน ทำไงดีคะ?

สวัสดีค่ะ หนูอายุ13นะคะ ฝันอยากเป็นศิลปินตั้งแต่7ขวบแล้วค่ะ เคยประกวดเต้นหลายรอบแล้ว ทักษะการเต้นพอตัวค่ะ ภาษาเกาหลีพอได้(นิดนึง5555😂) แต่พ่อแม่อยากให้เป็นครู เพราะเงินเดือนดี อยากให้หนูรับราชกาล แต่หนูไม่ชอบแนวนั้นอ่ะค่ะ ถามพ่อแม่หลายรอบแล้ว แต่ท่านก็บอกแค่ว่า ศิลปินมันไม่แน่นอน เป็นครูน่ะดีที่สุดแล้ว แต่พ่อแม่ไม่เคยถามหนูเลยว่าหนูอยากเป็นมั้ย? หนูอึดอัดมากที่ต้องทำตัวเป็นหุ่นเชิด อยากเดินตามฝันตัวเองก็ไม่ได้ หนูควรทำยังไงดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่