ในกลุ่มเพื่อนคุยแต่เรื่องการเมือง เริ่มสื่อสารกันไม่รู้เรื่องอยู่ด้วยแล้วอึดอัด ทำไงดี?

เริ่มแรกกลุ่มของผมมันก็คุยกันสัพเพเหระต่างๆนาๆแหละครับ คุยกันถูกคอ และคุยถูกจุดกันทุกเรื่อง ทั้งเรื่องที่เพื่อนชอบและเรื่องที่เราชอบ แต่พอมาถึงช่วงนึงที่เพื่อนๆของเรามันไปอินกับเรื่องการเมืองหรือศาสนามากขึ้นอย่างไรเราก็ไม่รู้เหมือนกัน เริ่มคุยกะพวกมันไม่รู้เรื่องแล้วครับ คุยกันเล่นๆแบบก่อนแทบไม่มีเลย กลายเป็นเราเองที่ไม่ทันกับเขาไปซะงั้น ไม่ใช่ว่าผมไม่ได้สนใจกับมันนะก็สนใจแต่ไม่ได้ถึงขั้นอินจัดๆ ต้องรู้ทุกเรื่องทุกรายละเอียดแบบเพื่อนๆ ยอมรับเลยตามไม่ทัน จนทุกวันนี้คุยกันในแชทกลุ่มหรือนั่งจับกลุ่มคุยกันก็จะมีแต่เรื่องการเมืองตลอด จนผมอึดอัดและเริ่มไม่เข้ากันแล้ว ผมควรทำไงดีครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่