แนะนำวิธีลงโทษสุนัขหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ ตั้งแต่ชินกับบ้านก็ดื้อมากๆๆๆนึกว่าเป็นบ้าเลยค่ะ😂 ชอบกัดทุกอย่างในบ้านเลยค่ะ ขาคนก็ยังกัด หยิบจับอะไรหน่อยก็จะเอามากัดแต่ก็ให้เล่นตลอดเพราะเข้าใจว่ายังเป็นสุนัขเด็กอยู่
เคยดุเคยด่าเคยตีทุกอย่างแล้วแต่ก็ไม่หยุดเลยค่ะทำมากกว่าเดิมอีก มีแต่ตาที่ดุแล้วกลัวได้แต่เวลาตาไม่อยู่ก็ทำแบบเดิมค่ะ ท้อมากจริงๆค่ะอยากได้คำแนะนำ😭😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่