Amezon Kindle Paperwhite ทัชสกรีนไม่ได้ !

มีใครเจอปัญหานี้ไหมครับ Kindle Paperwhite จอไม่สามารถทัสกรีนได้ ลองรีสต่ร์ทก็แล้วหลายรอบแต่ก็ยังไม่ได้
ของผมที่ใช้ รหัส MODLE NO.NY21 น่าจะรุ่นที่ 5th ครับ ซื้อมือสองมาใช้ซักพักครับเครื่องสภาพดีมีแค่สภาพยางเสื่อม 
แต่พอใช้มาซักพักจู่ๆก็มีอาการทัชสกรีนไม่ติดครับ บางครั้งกลับมาติดแต่ก็ได้แปปเดียว
ใครพอจะทราบวิธีแก้ไหมครับ หรือต้องซ่อมเปลี่ยนจออย่างเดียว หรือต้องทำการRootเครื่องอะไรใหม่รึป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่