ปกติถ้าแท้ง แล้วรอหลุดออกมาเอง รอกันนานกี่วีคคะ

สวัสดีค่ะ คือเรา อายุ 35 ปี ได้แท้ง(ท้อง 2) ไปเมื่อวีคที่7 ซึ่งหมอ (ฝากเอกชน) ก็อธิบายว่าตัวอ่อนอาจจะไม่สมบูร์ณ ไปต่อไม่ได้ แนวทางการรักษาคือ ให้รอหลุดเองตามธรรมชาติซึ่งเป็นวิธีที่ปลอดภัยที่สุด 
"ณ ตอนนี้เรารอมา 5-6 วีค ที่ให้น้องหลุดออกมา แต่ก็ไม่มีท่าทีเลยค่ะ มีแต่อาการเลือดออกแบบเลอะๆ แล้วก็หายไป ซึ่งเราอยากจะถามแม่ๆที่มีประสบการ์ณแบบเราว่า ถ้ารอหลุดเอง นี่รอกับมากสุดกี่วีค คือเราแค่อยากให้จบสักที เสียใจจนไม่รู้จะเสียใจยังไงแล้ว แต่ ณ ตอนนี้ รู้สึกค้างคามากกว่า ไม่จบไม่สิ้น เริ่มใหม่ก็ไม่ได้ อยากไปออกกำลังกาย ใช้ชีวิตปกติก็ไม่ได้ เพราะไม่ท้องก็เหมือนท้อง ทำอะไรไม่ถนัดเลย ขอขอบคุณมากๆ สำหรับทุกคำตอบนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่