ดูเกมเมื่อคืนแล้ว ต้องบอกว่าฟาบี้กลายเป็นมหาเทพไปแล้ว ทั้งที่ถูกเปลี่ยนให้ไปเล่นเซ็นเตอร์ คล๋อปป์ตาแหลมจริงๆ

ฟาบี้ปกติก็เล่นกลางรับอยู่ ก็ทำได้ดีนะ
แต่นัดนี้ย้ายลงมาเล่นเซ็นเตอร์คู่ แฟนหงส์พูดครงกันหมดเท่าที่ผมได้ยินเช้านี้ว่า มหาเทพฟาบิญโญ่ชัดๆ
ชวนให้นึกถึงเคสเฮนโด้ช่วงที่แกดูดร็อปๆ
พอคล็อปป์จัดย้ายตำแหน่งให้แกเท่านั้นแหละ กลายเป็นแกได้เกิดใหม่แต่ไฉไลยิ่งกว่าเดิมอีก
เคสฟาบี้คราวนี้ก็คล้ายกันเลย แต่ที่ต่างคือฟาบี้ทำได้ดีเกินคาดครับ เนียนจริงๆ เก็บได้หมดเกลี้ยงทุกเม็ดจริง งานนี้มีสิทธิ์ดังเปรี้ยงปร้างได้จริงๆ
ถัดจากนี้ก็ขอตามดูแกต่ออีกสัก 2-3 นัด
หากแกยังรักษามาตรฐานมหาเทพ CB แบบนัดนี้ไว้ได้.....ลิเวอร์พูลจะถือได้ว่ามีคู่เซ็นเตอร์ที่ดีที่สุดในโลกแน่นอน
ปล. งานนี้ผมขอให้เครดิตแก่ทั้งเจ้าตัวและคล็อปป์ด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่