หาวิธี​แก้เจ็บใต้ลิ้นปี่กำเริบ

คือต้องบอกอย่างนี้ก่อนค่ะว่าช่วงอาทิตย์​ที่แล้ว(14/08/63)ไปตรวจเจอนิ่วในถุงน้ำดี​ ก่อนหน้าที่จะรู้ว่าเป็นคือมีอาการปวดที่กลางหลังแล้วค่อยๆ​ เจ็บจุกใต้ลิ้นปี่​และหายใจไม่ค่อยออกค่ะ​ ซึ่งเป็นครั้งแรกเดือนมิถุนา​ แล้วก็เป็นอีกวันที่4กรกฎา แล้วก็เว้นช่วงยาวมาเกือบเดือนก็เป็นอีกค่ะ​ แล้วถ้าจะให้หายปวดคือไปหาหมอฉีดยาค่ะ​ ซึ่งเดือนหน้าจะกลับกรุงเทพฯ​กลัวอาการมันกำเริบตอนอยู่บนรถทัวร์​ค่ะ​ เลยกังวลส่วนนี้​ ใครพอมีคำแนะนำบ้างคะว่าจะต้องทำยังไง​ มีวิธีแก้ยังไงระหว่างที่รอเวลายังไม่ผ่าตัดค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่