โดนเพื่อนร่วมงานทักมาถามเรื่องลาออก

เรื่องของเรื่องคือผมได้ลาออกจากงานเก่าครับ
แล้วเพื่อนร่วมงานคนนึงคงตกข่าว ทักไลน์มาถามผมว่าทำไมไม่มาทำงาน
จริงๆผมก็ว่าเค้ารู้แหละ ว่าผมออก คงจะมาถามว่าผมไปทำมาหากินอะไร
ผมเองไม่อยากคุย ไม่อยากบอกว่าผมได้งานอะไร ควรตอบว่าอะไรดีครับ

ป.ล. ปกติผมกับเพื่อนร่วมงานคนนี้ไม่คุยกันครับ เค้าเคยพูดไม่ดีกับผมด้วย ผมก็ไม่รู้ว่าจะหน้าด้านมาเผือกทำไม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่