คบกับแฟนมาเพิ่งรู้ว่าเขาคุยกับคนอื่นมาโดยตลอด

มันเป็นเรื่องตั้งแต่ตอนเราเริ่มคุยกันค่ะ คือเขาเป็นพี่ในรร.แต่ตอนนี้จบออกไปปี1ละค่ะ  คือตอนนั้นมันกำลังอยู่ในช่วงที่พี่เขาสอบเข้ามหาลัย แล้วเขาก็ทักมาคุยด้วยตลอดค่ะ เราก็คุยตอบค่ะ ไม่ได้หยิ่งอะไร เพราะตอนนั้นอยากเปิดรับอะไรใหม่ๆค่ะ คุยกันไปประมาณ2-3เดือนค่ะ ก็ตกลงเป็นแฟนกัน   แต่พอคบกันได้ประมาณเดือนสิงหาอะค่ะ เราก้จับได้ว่า ตลอดเวลาที่คุยกับพี่เขามา เขาก็ยังคุยกับคนคุยเก่าของเขาอยู่ ความรู้สึกแรกคืองงอย่างเดียวเลยค่ะ แต่ก็เสียใจมากเช่นกันค่ะ มันผิดหวังมาก ตลอดเวลาเรานึกว่าเขาคุยกับเราแค่คนเดียว แต่มันไม่ใช่เลย เขาคุยกับคนอื่นมาโดยตลอด แต่เขาเลิกคุยกันก่อนที่เราจะคบกันเป็นแฟนประมาณ2-3อาทิตย์ค่ะ        แต่เราก็อยากรู้ว่าเราควรเชื่อใจพี่เขาต่อไปอีกได้มั้ยคะ คือเพื่อนก็บอกว่าถ้ามีรอบแรกก็ต้องมีรอบต่อไป แต่ใจเราก็ยังรักเขาอยู่ ไม่รู้จะฟังใครเลยค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำจากทุกๆคนค่ะ🥺.  ปล.ตอนนี้ยังเป็นแฟนกันอยู่นะคะ
แค่ให้คำปรึกษาก็ได้ค่ะ.
ขออนุญาตแท็กนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่