ทำงานในกรุงเทพ ค่ากินวันละ 200 พอไหม ใช้ยังไงให้คุ้มที่ัสุด

คือสำหรับบางคนอาจจะพอครับ ข้าว 3 มื้อ จานละ 50 ก็อิ่มแล้ว แต่บางทีจานละ50ยังหายากเลยครับ ถ้าเกิดว่าทำงานในเมือง 60-80 
อีกอย่างผมเป็นคนกินเยอะครั่บ(น้ำหนัก90) กินแต่ละครั้งเปลืองมากๆ เริ่มทำงานแล้วผมเลยคิดว่าต้องเริ่มปรับเปลี่ยน 
แต่ละคนมีวิธีใช้ยังไงบ้างครับ สำหรับค่ากินแต่ละวัน แต่ละเดือน  เพื่อจะได้เป็นแนวทางครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่