คนผ่อนรถ 84 เดือนประกาศขาย ยกให้ผ่อนต่อเยอะจังช่วงนี้

พอดีตามเพจรถหลายกลุ่ม ส่วนใหญ่ จะเหลือผ่อน 70 เดือน++ ผ่อนเดือนละ 8000-9000 ทั้งนั้น   ลองคิดเล่นๆ รับช่วงผ่อนต่อจนหมด ยอดก็ยังถือว่าสูงมาก  คิดแล้วปีหน้ารถที่โดนยึดคงเยอะ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 23
ผมก็ผ่อน 84 เดือน แต่ผมดาวน์มา 40%  
แค่อยากผ่อนเดือนละน้อยๆสบายๆ เงินเหลือๆเติมน้ำมันไปเที่ยวได้แบบไม่ต้องพะวงอะไรมาก
ดอกเบี้ยรวมทั้งหมดแล้ว มันถูกกว่าหรือพอๆกับพวกผ่อน 60 เดือน แต่ดาวน์ 15-20% อีกนะ
ผมไม่เคยขาดส่งหรือส่งเลยวันสุดท้ายเลยสักงวด ลดหย่อนพักชำระก็ไม่ได้เข้าร่วมกับเขา

ถ้าว่ากันตามคอมเมนต์อื่นๆ
ผมนี่มันอยู่ในกลุ่มเปราะบางทางการเงิน สถานะที่การเงินไม่สู้จะดีนัก ความรู้ทางการเงินน้อยอย่างเขาว่าจริงๆ

นี่ผมอยู่ในสถานะแบบนี้จริงๆแล้วหรอเนี่ย 55+
ทั้งที่รถคันก่อนก็ซื้อเงินสด จอดอยู่ที่บ้านอีก 2 คันก็หมดงวดไปแล้ว

เอาจริงๆ 84 งวดมันไม่จำเป็นต้องเป็นกลุ่มคนอย่างว่าเสมอไปหรอกครับ
เปิดใจให้กว้าง แต่ละคนมีเหตุผลของตัวเอง เงินเรา เราซื้อเอง คนอื่นไม่ได้มาผ่อนช่วยเลย
จะไปสนใจหรือกระแนะกระแหนเขาทำไม คุณมีเงินซื้อรถ มีปัญญาผ่อนปีน้อย ก็ผ่อนไป
ไม่ก้าวก่ายหรือดูถูกกันดีกว่าครับ..
ความคิดเห็นที่ 3
คนที่ผ่อน 72 หรือ 84 งวด คือคนที่ไม่พร้อม แต่อยากได้
เวลามีปัญหาการเงินเพียงเล็กน้อย ก็จะผ่อนไม่รอดแล้วครับ
เพราะระยะเวลาในการผ่อนค่อนข้างยาวนาน ใหม่ๆก็เห่อ พอผ่อนไปได้ซักระยะ ก็จะเริ่มท้อ และถอดใจในที่สุด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่