ขอเทคนิคการทำtoeic

สวัสดีค่า คืออยากถามคนที่เคยสอบโทอิคค่ะ คือว่าเราว่าเราก็ฟังภาษาอังกฤษออกนะ คือฟังรู้เรื่องอ่ะ แต่!เวลาทำพาร์ทฟังคือแบบพอเค้าพูดจบกลับมาดูอีกที คือเอ้าลืมละว่าเค้าพูดอะไรนะ เป็นบ่อยมากๆ จริงๆเราก็อ่านโจทย์ก่อนนะ หรือจริงๆ แล้วเราแค่มโนคิดไปเองว่าเราฟังภาษาอังกฤษรู้เรื่อง

ขอทริคหรือทริปของแต่ละคนหน่อยค่า เผื่อเราจะเอาปรับใช้กับตัวเองบ้าง 

ขอบคุณค่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่