ขอถามเกี่ยวกับ การฝากเงินธนาคารหน่อยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

คือเรามีบัญชีธนาคารของ ธกส. อยู่ค่ะ แต่ไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ ถ้าจำไม่ผิดเคยได้ยินมาว่าถ้าบัญชีไม่มีการขยับ ไม่ฝากไม่ถอนเป็นระยะเวลา  1 ปี ทางธนาคารจะหักเงินเดือนละ 20 บาท (อันนี้ไม่แน่ใจว่าจริงรึเปล่า) แล้วเราก็ไม่ค่อยได้ไปฝากไปถอนด้วยค่ะ เลยอยากเรียนถามท่านผู้รู้ว่าถ้าเราไม่ได้ไปฝากหรือไปถอนที่ธนาคาร ธกส.ด้วยตนเอง แต่ใช้วิธีโอนเงินจากธนาคารกรุงไทยเข้าไปยังบัญชีธนาคาร ธกส.ของตัวเอง แบบนี้ถือว่าบัญชีมีการขยับเขยื้อนไหมคะ หรือว่าจำเป็นต้องไปฝากถึงที่ธนาคารเท่านั้นคะ พอดีไม่สะดวกไปถึงธนาคาร ธกส. ค่ะ ปกติใช้แต่กรุงไทยตลอดค่ะ ถ้าโอนผ่านธนาคารให้เงินเข้าบัญชีตัวเอง แบบนี้ได้ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่