[CR] ทำบุญ ทำที่วัดไหนก้อได้บุญ ตามที่ใจเราสะดวก

ลืมตาตื่นมา   ได้ยินเสียงแม่บอกว่า  ว่างๆก้อเข้าวัดบ้างนะ   จิตใจจะได้สงบ.....เห็นพักนี้ดูเครียดๆ 

ขอบคุณค่ะแม่

เลยไปทำบุญมาค่ะ  ไปแค่ใกล้ๆ
ถ้าใจเราสงบ....วัดไหนๆเราก้อสงบ 

ฝนตก  อากาศดีค่ะ  ไม่อยากไปไหนไกลๆ
เลยมาวัดนี้

วัดปากน้ำภาษีเจริญ

ไม่ได้เข้าวัดนานแล้วเหมือนกันค่ะ
เปลี่ยนไปมั้ย  มีหลายอย่างที่เปลี่ยนไปค่ะ
ต้องมาสัมผัสเองเนอะ

เอารูปมาฝากค่ะ  อาจจะถ่ายได้ไม่สวยเท่าไหร่นะคะ 555555

วันนี้คนน้อยค่ะ

อาจจะเพราะฝนตก ฟ้าครึ้ม  คนเลยไม่ออกจากบ้านกัน  นับเป็นโชคดีค่ะ   สงบดีทีเดียว
เราชอบนะคะ

บริเวณวัดวันนี้  ชุ่มชื่น ชุ่มฉ่ำมากค่ะ  แต่ไม่ถึงกับเลอะเทอะนะ ต้นไม้เยอะดีค่ะ  ถึงแม้จะเป็นวัดในที่ที่ค่อนข้างแคบนะคะ  ถ้าเทียบกับวัดอื่น

คือจะบอกไงดี  บรรยากาศวันนี้มันสงบมากค่ะ
เย็นตา  เย็นใจ  ไม่ต้องแย่งอะไรเลย
อากาศดีมากกกก  
แอบคิดนะคะว่าอากาศในกรุงเทพฯดีขนาดนี้ตามวัดแถวต่างจังหวัด  อากาศจะดีแค่ไหน

วันนี้มีที่นั่งว่างๆหลายตัว  หลายมุมเลยค่ะ   

คิดว่าาา ถ้า มาทำบุญควรมาวันธรรมดานะคะ
เพราะเคยมาเมื่อก่อน  นานมาแล้ว  คนเยอะมากกกกก  แทบไม่มีที่จอดรถเลยทีเดียว

แต่วันนี้ดีค่ะ   ดีงามไปหมดทุกสิ่งอย่าง  
เสียดายค่ะ  ไม่ได้เข้าไปในเจดีย์วัด
บุญก้ออยากทำ  แต่ข้าวก้อหิว   
เลยออกมาหาข้าวกิน     จบด้วยรูปของกินละกันนะคะท่านผู้ชม

เมนูสำหรับ.....สายแข็งนะคะ   เผ็ชชชช

อร่อยนะคะ  ร้านนี้ราคาไม่แรง    อิอิอิ  ใครอยากไปลองถามได้นะคะ  เดี๋ยวบอก
พอแล้วเนอะ    ได้เวลาไปเลี้ยงลูกแล้วค่ะ
แอบเที่ยวมาทั้งวันละ
ชื่อสินค้า:   วัดปากน้ำภาษีเจริญ
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่