ว่าด้วยเรื่องการบริการสุดน่ารักของค่ายTrue

กระทู้สนทนา
มาเริ่มเรื่องเลยนะครับผมใช้ค่ายนี้มาหลายปีแช้วเปลี่ยนเบอร์มาเลื่อยๆจนมาหยุดที่เบอร์ปัจจุบันก่อนหน้านี้มีการโทรมาแนะนำรายเดือน4MB499บาท ผมก็ตกลงใช้รายเดือน4MB 499บาทต่อเดือนไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม ใช้ไปใช้มาผมรู้สึกไม่ไหวในการจ่ายผมเลยจะยกเลิกรายเดือนที่ศูนย์สาขาฟิวเจอร์ชั้นG ประมาณวันที่3มิ.ย.63วันนั้นเขาแนะนำให้ผมทำ true green cardและเปลี่ยนรายเดือน10MBเป็นเดือนละ200ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่มผมก็ตกลงทำทั้ง2อย่างเขาบอกว่ารอบบินจะตัดวันที่6เลยต้องเฉลี่ยโปรเก่าเป็นรายวันแล้วเปลี่ยนโปรใหม่วันที่6 ”พร้อมจ่ายรายเดือนเก่าที่ค้างชำระทั้งหมด”วันต่อมาผมจะเอา true green cardเชื่อมกับTrue money wallet มันก็ขึ้นว่าเลขบัตรปขช.ไม่ตรงกันแจ้งทางTrueไปแล้วให้ส่งเลขบัตรส่งนู้นส่งนี่ทางEmailก็แล้วกลับมาก็เป็นเหมือนเดิม จนผ่านไปซักพักผมก็แต้งเขาไปอีกทีเขาก็หายไปเลย หลังจากมีการเรียกเก็บค่าบริการรายเดือน500+ประมาณกลางเดือนก.ค.ผมเลยไปถามที่ศูนย์Trueลพบุรีเพราะตอนนั้นกลับมาบ้านเขาบอกว่ารายเดือนผมยังเป็น499อยู่ เอ้าทั้งๆที่ผมเปลี่ยนรายเดือนตั้งแต่ต้นเดือนที่แล้วเขาก็รับเรื่องไปและหายไปไม่มีการติดต่อกลับมาหลังจากนั้นมีSMSแจ้งค่าบริการายเดือนมา500+ผมก็จ่ายไปนึกว่าเขาทำเรื่องให้แล้วเก็บค่าบริการ2เดือนจนล่าสุดมีการเรียกเก็บค่าบริการ337.30บาทในเดือนส.ค.เป็นช่วงที่ผมเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่เลยไม่ค่อยสนใจข้อความพอวันที่10ที่ผ่านมามีการเรียกเก็บค่าบริการอีกครั้งเป็น554บาท ผมก็งงเลยโทรไปแจ้งเขาวันที่13ว่าทำไมค่าโทรศัพท์เป็น554บาทได้เขาบอกว่า337.30เป็นการเฉลี่ยโปรเก่าเป็นรายวันส่วน217บาทคือค่าบริการโปรใหม่ผมก็อธิบายเขาไปตั้งแต่ตอนที่ไปแจ้งเปลี่ยนโปรเมื่อต้นเดือนมิ.ย.เขาบอกจะให้ทางศูนย์Trueฟิวเจอร์ติดต่อกลับ1-2วันจนวันที่16ผมถูกระงับสัญญาณโทรศัพท์ผมจึงโทรไปขอเปิดสัญญาณชั่วคราวและแจ้งเรื่องที่เขาไม่ติดต่อกลับมาแต่พนักงานคนนี้กลับบอกว่าชั่งอะไรไม่ได้ต้องไปติดต่อที่ฟิวเจอร์เองตอนนั้นผมหัวเสียมากครับเลยบอกช่างมันเถอะครับเดี๋ยวผมจ่ายเองก็ได้แต่หลังจากนั้น20นาทีก็ไม่มีการเปิดสัญญาณชั่วคราวให้ผมผมจึงโทรไปขอเปิดสัญญาณอีกครั้งครั้งนี้รอเพียงไม่กี่นาที จนวันที่19ผมก็ต้องจ่าย554บาทไปเพื่อให้ใช้สัญญาณได้อย่างต่อเนื่อง อยากทราบว่ามันถูกต้องแล้วหรอครับแบบนี้ค่าบริการ1000กว่าๆใน2-3เดือนนี่ผมต้องเสียไปฟรีๆทั้งๆที่แจ้งเปลี่ยนโปรแล้วหรอผมยังเรียนอยู่นะครับ1000กว่าๆนี่ผมต้องใช้กินใช้อยู่เหมือนกัน แล้วเรื่องTrue green cardละหายเงียบไปเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่