อยากหางาน

สวัสดีครับ ผมอยากหางานที่เกี่ยวกับข้าวสาร ผลิตปรับปรุงข้าวสารครับ ซึ่งผมมีประสบการทำงานด้านนี้มา7ปี บริษัทที่ทำก็ล้วนแล้วแต่ดป็นเจ้าใหญ่ๆทั้งนั้นเงินเดือนก็2x,xxxบาท  ความสามารถผมก็ตั้งแต่ กระเทาะข้าวเปลือก โยกข้าวกล้อง ขัดขาว(VTA) ขัดมัน คัดสี(เครื่องยิงสี) คัด% ชนิดข้าวที่ทำได้ก็ไล่ตั้งแต่ มะลิพรีเมี่ยม มะลิชั้น1 2 3 หอมปทุมชั้น 1 2 3 หอมพวง ข้าวขาวพิษณุโลก ข้าวขาว100% 5% 15% 25% 35% และข้าวนึ่งทั้งสีกลาง สีเข้ม เคยผ่านงานโรงสีที่ทำขึ้นห้างภายในประเทศ ส่งออกนอกประเทศ ครับ คือผมมีความรู้สึกว่าการที่อยู่บริษัทใหญ่ๆแบบนี้มันมีปัญหาภายในกันเยอะมากครับ คนนั้นแทงคนนั้น คนนี้แทงคนนี้ ทำงานไม่มีความสุขเลยครับเคลียดมาก ผมอยากอยู่อยากทำโรงสีที่ระดับเล็กๆหรือกลางๆพอครับ ผมอยากเป็นส่วนนึงในการช่วยให้บริษัทเหล่านี้เติบโต ช่วยปรับปรุงแก้ไขให้บริษัทมีประสิทธิภาพครับ ผมทำงานผมทุ่มเทผมเหนื่อยได้ เลิกงานเลทได้ แต่แค่ที่ผมหวังก็แค่ให้เจ้าหนายหรือหัวหน้าเห็นในความทุ่มเทพยายาม ไม่ใช่ว่าทุ่มเทร้อยครั้งพลาด1ครั้งด่ายันลูกบวช คอยจ้องเล่นงานคนใต้บัญชา ผมเข้าใจปัญหาทุกอย่างของโรงสีเลยครับ ว่าควรแก้อะไรยังไงตรงไหน ถ้าหากใครเป็นเจ้าของโรงสีหรือผู้จัดการหรือฝ่ายบุคคล เข้ามาอ่านแล้วสนใจก็ติดต่อผมได้นะครับ หรือใครมีที่แนะนำก็ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่