เรียนวิทยาศาสตร์การกีฬา

สวัสดีทุกๆคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของเรานะคะ อันนี้เป็นกระทู้แรกของเราเองถ้ามีการแท็กผิดห้องหรือผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ คือเรามีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับคณะวิทยาศาสตร์การกีฬาค่ะ

1.ปัจจุบันมีสถาบันไหนเปิดสอนบ้าง (ในภาคใต้ เราเป็นคนจ.นครศรีธรรมราชค่ะทางบ้านเลยอยากให้เรียนใกล้ๆหน่อย)

2.แล้วคุณสมบัติผู้สมัครสอบต้องใช้อะไรบ้างคะ ?

3.ผู้หญิงสามารถเรียนได้มั้ยค่ะ ? คือเห็นปกติมีผู้ชายเรียนค่อยข้างเยอะเลย

4.จบออกมาแล้วทำงานในรพ.ได้มั้ยค่ะ ? คือเราเคยเห็นคนเรียนวิทยาศาสตร์การกีฬามาแล้วทำงานในรพ.เป็นนักเวชศาสตร์การกีฬากัน แล้วส่วนใหญ่ทำกันแผนกอะไรคะ ?

5.แล้วคนที่เค้าทำงานในรพ.เป็นนักเวชฯ เรียกว่าหมอฟื้นฟูรึเปล่าคะ ?

6.นักเวชฯที่ทำงานกันในรพ.มีการบรรจุเข้ารับราชการบ้างมั้ยคะ?

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันเข้ามาตอบนะคะ

o(〃^▽^〃)o[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview