ทำไงดีกับแม่แบบนี้

สวัสดีค่ะ แม่เราเป็นคนเสพติดการชอปปิ้งออนไลน์มากถึงมากที่สุดดแบบติดแบบนี้มาเกือบปีนึงเเล้วว ชอบซื้อเสื้อเยอะมากๆถึงซ้ำ คนล้ะสีก็ซื้อมาา คือหลายตัวอ่ะะ ตอนแรกเราก็คุยหลายครั้งแล้วว่าให้ลดบ้างงแม่ก็บอกเออๆไม่สั่งเเล้วสุดท้ายก็กลับไปเหมือนเดิมม เคยทะเลาะกับพ่อหลายครั้งด้วยยเพราะบ้านเราก็ไม่ได้รวยอะไรร คือสั่งอาทิตย์นึงประมาน500-600 อ่ะ แล้วสั่งทุกอาทิตย์เเล้วคนที่ต้องมารับของให้คือเรา จนเราเบืออ่ะ เเล้วเราก็เครียดด้วยย คือเงินมันยิ่งไหลออกไปเรื่อยๆทั้งที่รายได้น้อยลงด้วยซ้ำเราควรทำยังไงดีคะ ให้ลองคุย. เรากับพ่อคุยจนปลงไปแล้วค่ะตอนนี้ ใครมีวิธีแนะนำบ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่