เรียน ปวส.ไฟฟ้ากำลัง แต่ไม่มีประสบการณ์ทำงาน เขาจะรับมั้ยครับ

ผมต้องทำงานหาเงินส่งให้แม่ให้น้องเรียน ผมเองก็อยากเรียน เลยตัดสินใจเรียนแบบออนไลน์ เพราะต้องทำงานหาเงิน ผมเลยเรียน ปวส.ไฟฟ้ากำลัง แต่ผมก็ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับช่างไฟฟ้าเลย แต่ความที่อยากเรียนแต่ไม่ได้เรียนผมเลยลงสายช่างไฟฟ้าไว้เพราะคิดว่า ผมอยากเป็นงานฝีมือแก่ตัวไปอย่างน้อยยังมี ความรู้เกี่ยวกับช่างซ่อมติดมาบ้าง😁     แต่ผมก็กลัวว่าจะไม่มีใครรับทำงาน เพราะมีแต่วุฒิ ปวส.ไฟฟ้า แต่ไม่มีความรู้เลย 🤔
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่