เล็บเป็นแบบนี้ ดึงออกได้มั้ยครับ

คือเราตัดเล็บเท้าอยู่ แล้วมาสังเกตเห็นว่าเล็บนิ้วก้อยมันทำท่าจะหลุดแบบในรูปเลย ลองแง้ม ๆ ดูก็ไม่รู้สึกเจ็บอะไร เราเลยคิดว่าถ้าดึงมาแล้วมันจะงอกใหม่มั้ย หรือควรไปหาหมอดี ส่วนสาเหตุก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเกิดจากอะไร เลยมาถามว่าควรดึงออกมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview