เพื่อนบ้านเอารถมาจอดในที่เราทั้งวันทั้งคืน เขาสามารถฟ้องครอบครองปรปักษ์ได้ไหมครับ?

เพื่อนบ้านเอารถมาจอดในที่เรานานๆ เขาสามารถฟ้องครอบครองปรปักษ์ได้ไหมครับ?

มีที่ดินข้างๆบ้านว่างเป็นพื้นคอนกรีต ไม่ได้ล้อมรั้วในส่วนนั้น เราไม่ได้ทำอะไร เพื่อนบ้านเอารถมาจอดทั้งวันทั้งคืนเลย โดยที่ไม่ได้ขออนุญาต เจอหน้าก็ไม่ทัก โรงรถเขามรแต่เอาไปวางชองหมดแล้ว สงสัยว่านานๆไปเขาจะฟ้องครอบครองปรปักษ์ได้ไหม?.. โฉนดส่วนนั้นเป็นผืนเดียวกับตัวบ้านครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่