สเกลพลังของซันจิในปัจจุบัน??

ตามหัวกระทู้เลยครับผมอยากรู้ว่าในมุมมองของเพื่อนๆคิดว่าสเกลฝีมือของซันจิในตอนนี้อยู่ในระดับไหนแล้วครับ สำหรับผมซันจิตอนนี้น่าจะพอฟัดพอเหวี่ยงกับควีนหรือเบอร์3ของกลุ่มจักรพรรดิได้ในระดับที่หวังผลชนะได้แต่เปอร์เซ็นแพ้ก็เท่ากัน(ง่ายๆก็50%-50%นั่นแหละ)
สิ่งที่ซันจิมีตอนนี้
เรดสูท-ทนการโจมตีของคิงได้(โครตถึก)
ฮาคิสังเกต-ระดับหลบการโจมตีของคาตาคุริได้
ฮาคิเกราะ-น่าจะเป็นเทคนิคที่ซันจิอ่อนกว่าเพื่อนละมั้ง
ความเร็ว-ผมว่าความเร็วของซันจิเหนือกว่าลูฟี่เกียร์2แต่น้อยกว่าลูฟี่เกียร์4นะ(ในมุมมองของผม)
สกิลล่องหน-น่าจะเป็นอีกหนึ่งไพ่ตายของพี่แกละมั้ง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่