ขอสอบถามการทำงานเป็นผู้ช่วยพนักงานสอบสวนหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยนะคะ พอดีจะลงสอบนสต.ค่ะ เเต่ไม่รู้ว่าจะไปสายอำนวยการดีมั้ย หรือจะไปสายผู้ช่วยพนักงงานสอบสวนดี พ่อบอกว่าผู้ช่วยพนักงานสอบสวนอาจจะหนักเกินไปสำหรับเราค่ะ เลยอยากถามพี่ๆที่ทำงานสายนี้ หรือว่าเคยทำมาก่อน ว่างานหนักมั้ยคะ เราต้องไปสอบสวนผู้ต้องหาด้วยมั้ย😂 แล้วถ้าเป็นผู้หญิงทำสายนี้จะเหมาะหรือป่าวคะ เห็นเค้าบอกว่าผู้หญิงควรไปสายอำนวยการมากกว่า^^ พี่คนไหนรู้ช่วยให้ข้อมูลเเละคำเเนะนำทีนะคะ ขอบคุณค่ะ🙏😊

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่