เลือกเงินเดือนหรือความก้าวหน้า

ผมเพิ่งโดนจ้างอออกมาช่วงโควิดจาก โรงแรมแถวอโศก ช่วงนี้ว่างจากงานประจำมาสองเดือนแล้วครับ ตอนนี้หางานที่ตรงกับความต้องการไม่ได้เลย ผมทำงานในครัวนะครับ กำลังตัดสินใจอยู่ครับว่าจะเลือก งานที่เงินเดือน เยอะประมาณ 23k หรือ 15-18k ดีช่วงนี้สาย รร ไม่ค่อยรอดผมต้องมาหาทำร้านอาหารก่อน แล้วร้านอาหารที่ผมจะเลือกทำ ร้านที่ดังๆอาหารดูน่าทำและน่าจะมีความก้าวหน้ามั่นคงกลับให้เงินเดือนน้อยครับ กับอีกร้าน ที่เป็นของเซนทรัลคล้ายๆ ฟู้ดคอร์ดได้ประมาณ 23k แต่ก็มั่นคงครับ แต่ผมกลัวว่าถ้าเลือกงานที่ได้ 23k พอจะออกมาทำ รร เค้าจะมองว่า โปรไฟล์ไม่ดีหรือครับ ช่วยตัดสินใจหน่อย คิดหนักมากช่วงนี้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่