โปรแกรม Paint เวลา save as file ทำยังไงให้ไฟล์ที่ได้อยู่ folder เดิม

Program Paint ถ้ามีไฟล์เดิมอยู่แล้วมีการแก้ไข กด save as แล้วทำยังไงให้ file ที่ save ไว้อยู่ folder เดียวกับ file เดิม โดยไม่ต้องไปนั่งกดหา folder ที่อยู่เดิมครับ?

พอดีผมมี file ภาพ .png เก็บไว้หลายที่ แล้วอยากเปลี่ยนเป็น .jpg แต่เวลา save ออกมาไม่อยากให้มันมารวมกันอยู่ใน folder เดียวกัน อยากให้มันอยู่ใน folder เดิมน่ะครับ

เมื่อก่อนระบบมันก็แยกไป folder เดิมให้ แต่อยู่ๆ หลังๆ ก็บังคับมาอยู่ folder pictures หรือ folder ที่เลือกทีหลังน่ะครับ ผมลองหาวิธีมาพักนึงแล้วหาไม่เจอจริงๆ

ปล. ผมใช้ windows 10 นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่