มีใครที่รู้สึกเสียดายช่วงมัธยมที่ไม่ได้บอกความรู้สึกกับคนที่เราแอบชอบบ้างครับ

ก่อนอื่นอยากเท้าความก่อนว่าคนที่ผมชอบเป็นเพื่อนผู้ชายห้องเดียวกันครับ แล้วตอนนี้เราสองคนก็อยู่ชั้นม.6แล้วด้วย ผมแอบชอบเค้ามาตั้งแต่ชั้นม.4แล้วครับ คือเค้าเป็นคนที่ใส่ใจความรู้สึกคนอื่นมากๆ แม้แต่ตอนที่ผมรู้สึกแย่เค้าก็ยังเดาความรู้สึกผมออก แล้วก็เข้ามาปลอบผมตลอด เราชอบเล่นดนตรีด้วยกันบ่อยๆ แล้วตอนร้องเพลงผมก็คิดไปไกลว่าเค้ากำลังจีบผมอยู่ครับ555 ด้วยความที่ว่าเค้ามีคนคุยตลอดผมเลยไม่กล้าบอกความรู้สึก อีกอย่างคือเค้าดูเป็นผู้ชายแท้แมนๆเลย จึงอยากถามว่าผมควรบอกความรู้สึกเขาไปดีไหม แล้วมีใครที่รู้สึกอยากย้อนเวลากลับไปบอกชอบคนที่แอบชอบในวัยมัธยมบ้าง ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่