มีใครเข้าอยู่บ้านโดยไม่ได้ดูฮวงจุ้ยบ้างมั้ยคะ?

สวัสดี​ค่ะ

คือเราเพิ่งซื้อบ้านใหม่ และกำลังจะย้ายเข้าอยู่ค่ะ  

แต่เรื่องที่อยากถามคือ มีใครเข้าบ้านอยู่โดยไม่ได้เชิญซินแซมาดูฮวงจุ้ยบ้านบ้างมั้ยคะ แล้วอยู่แล้วเป็นยังไงกันบ้าง ดีไหมคะ

คือเราก็อยากให้ดูนะคะ แต่ถามไปแต่ละที่ค่าใช้จ่ายสูงมากเลยค่ะ 2xxxx up ๆเลย ถ้าดังกว่านี้ก็สูงกว่านี้อีกเยอะเลยค่ะ เราคงสู้ไม่ไหว

บ้านที่เราซื้อเป็นโครงการหมู่บ้านจัดสรรค่ะ โครงการออกแบบสร้างให้บ้านสลับๆกัน ประตูไม่ตรงกัน

คือเราก็ไม่ค่อยมีรู้เรื่องอะไรแบบนี้อะค่ะ ที่ซื้อที่นี่เพราะเดินทางสะดวกมาก ใกล้ที่ทำงาน ใกล้โรงเรียน ถนน4เลน ใกล้ทางด่วนไม่ถึง1กม. ก็เลยซื้อที่นี่ แต่เมื่อไม่นานได้เห็นกระทู้เกี่ยวกับฮวงจุ้ยเลยเหมือนฉุดคิดขึ้นมาว่าเราลืมไปหรือป่าวอะค่ะ

ขอบคุณ​ที่เข้ามาตอบกันนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่