แม่แต่งงานพร้อมจดทะเบียนสมรสกับสามีใหม่ ลูกติดแม่จะได้มรดกไหม?

คือแม่เราเค้ามีลูกติด1 คนคือเรา พ่อแม่เราเคยจดทะเบียนสมรสแต่หย่าขาดไปแล้ว 
แล้วตอนนี้แม่แต่งงานใหม่ จดทะเบียนสมรสกับสามีใหม่ 
1.มรกตอนที่พ่อกับแม่เราหย่ากันพ่อยกให้แม่ แต่แม่ขายให้แฟนใหม่ให้ใช้ชื่อแฟนใหม่ในการเป็นเจ้าของบ้าน เพราะกลัวว่าเมียใหม่พ่อจะมาเอาคืน
ถ้าเกิดเหตุการแบบนี้คือต้องทำยังไงค่ะ
2.หลังจากแม่สมรสใหม่ สมบัติทุกอย่างเป็นชื่อแม่เราหมด ถ้าแม่เป็นอะไรไปเราจะได้ไหม เพราะมันเป็นสมบัติหลังจากแม่สมรสแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่