ประกวดร้องเพลงพลาด แล้วไม่กล้าขึ้นเวทีอีกเลย

หนูอายุ16ปีค่ะ หนูได้ประกวดร้องเพลงครั้งแรก แต่หนูก็ทำมันพลาด ทำไม่ได้เหมือนที่ซ้อมไว้
หนูถนัดเพลงลูกทุ่ง แต่หนูก็ลงทั้งลูกทุ่งและสตริง
เพลงลูกทุ่งหนูพอใจอยู่ค่ะ เพราะตัวเต็งบอกว่าเสียงเหมือนคุณสุนารี(รู้สึกดีใจมากค่ะ) แต่ก็มีที่เสียงที่มันออกมาไม่ดีหลายจุด ส่วนเพลงสตริงนี่ หนูพลาดมากค่ะ ลืมเนื้อ
ลืมดนตรี และประมาท หนูเลยเฟลจนถึงวันนี้
*(ปกติแล้วหนูเป็นคนขี้อายไม่กล้าแสดงออกค่ะ โดนติเกี่ยวกับเรื่องนี้ค่อนข้างบ่อย หนูเลยเลือกมาประกวดร้องเพลง และกิจกรรมร้องเพลงตามวันพิเศษต่างๆของวิทลัยด้วยค่ะ)
#คำถามคือ
พอจะมีประสบการณ์มาแบ่งปัน หรือแรงบันดาลใจให้หนูกล้าขึ้นเวทีอีกรอบมั้ยคะ?
หรือสำหรับหนูควรจะร้องคาราโอเกะอยู่บ้านต่อไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่