โดน airasia เท ให้ระบบAI ตอบคำถามแบบงงๆ kiwi.com มาได้ยังไงไม่รู้

กระทู้สนทนา
เรื่องมีอยู่ว่า เราลงทะเบียน "เราเที่ยวด้วยกัน" ของรัฐบาล เราจึงทำการจองตั๋วเครื่องบินจาก app airasia โดยตรงเพื่อที่จะเอาเลขบุ๊คกิ้งไปใส่คืนค่าตั๋ว 40% จากทางรัฐ เราจองแบบเดินทางหลายเมือง แต่เราไม่ได้บุ๊คกิ้งนัมเบอร์จากทางสายการบินโดยตรง คือเรางงมาก เราไม่สามารถติดต่อกับทางสายการบินโดยตรงได้เลย สื่อสารไม่รุเรื่อง เพราะตอนนี้ทางสายการบิน ได้เปลี่ยนระบบเป็นไม่มีคอลเซนเตอ เพื่อที่จะใช้ระบบAI แต่เรื่องแบบนี้ ควรจะใช้คอลเซนเตอมากกว่าระบบ AI เรางงมากกกกกกก เราจองผ่านทางapp airasia โดยตรงเลยนะ แบบนี้ควรจะทำยังไงดี?? ติดต่อแอเอเชียไม่ได้ เลขบุ๊คกิ้งแค่6ตัว ทำไมมีปัญหาเยอะจัง  พอดีเราจองจากแอพแอเอเชียโดยตรง แต่ออกตั๋วโดย kiwi.com ซึ่งเลขบุ๊คกิ้งที่ได้ ค้นหาในแอเอเชียไม่เจอ

ประเด็นคือ ติดต่อแอเอเชียยังไงดี ให้ได้เรื่องได้ราวจ้า

ใครเคยเจอแบบนี้บ้าง ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

ปล.ขอคำแนะนำ ไม่ดราม่าไม่ด่าไม่ว่า จขกทนะคะ

ขออภัยหากแท็กผิดห้อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่