จบ ปวส.คอมพิวเตอร์ธุรกิจ แต่อยากเข้ามหาลัยที่ไม่ตรงสายได้ไหม?

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีว่ากำลังจะจบปวส.คอมพิวเตอร์ธุรกิจแต่อยากเข้าเรียนต่อมหาลัยครับ แต่ไม่อยากต่อเข้าสายตรงของคอมพิวเตอร์เลยครับ คิดว่าตัวเองคงไปไม่ไหวเพราะหัวไม่ไปทางคอมพิวเตอร์สักเท่าไหร่เลย ส่วนตัวเคยเรียนปวช.สายช่างเป็นเทคนิคคอมพิวเตอร์มาครับแล้วมาเรียนต่อปวส.คอมพิวเตอร์ธุรกิจ(ตอนปวช.จะออกๆดื้อหน่อยครับเลยไม่ค่อยมีพื้นฐานอะไรติดตัวมาเท่าไหร่เลยมาแย่เอาตอนปวส.) เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆอ่ะครับว่าสามารถโยกไปเรียนมหาลัยสาขาอื่นได้ไหมที่ไม่ใช่สายตรง
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่