ม า ใ ห้ กำ ลั ง ใ จ ไ ม ค์ พิ รั ช ต์ น ะ ค ะ ม า ทำ ใ ห้ ท้ อ ง ฟ้ า ข อ ง เ ค้ า ส ว่ า ง จ น แ ส บ ต า ไ ป เ ล ย

ตอนนี้ทุกคนรู้ แฟนคลับรู้ ว่าน้องพยายามอดทนและเปงพ่อที่ดีมาตลอด 
ขอให้น้องได้สิทธิ์ความเปงพ่อนะคะ 
เอาใจช่วยค่ะ เพราะ เราชอบอ่ะ คนทำผิดแล้วพยายามแก้ไข
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
สู้กันบนศาลครับ เอาเอกสารมาแจง ว่า 6 ปีที่ผ่านมา เขาโอนเงินให้ตามหลักฐานไหม เขาจ่ายค่าเรียนไหม
รายการโหนกระแส ไปดูห้องราคา 4 พันสิ ว่าทำไมอยู่ไม่ได้
ทำไมต้องเรียนแพงขนาดนั้น ทำไมต้องจ้างออแกไนซ์มาจัดงานวันเกิดลูก ก็ตรวจสอบว่าจริงหรือไหม?
ทำไมต้องจ่ายเงินเดือนภรรยาขนาดนั้น และนานแบบเงื่อนไขลอยๆ ไม่ใช่แค่บรรลุนิติภาวะนะ แต่เขียนเอาจนกว่าลูกจะเลี้ยงตัวได้
      (ลูกคงเป็นเครื่องมืออีกนานแสนนาน)
ทำไมต้องจ่ายค่าเรียนแพงขนาดนั้นยั้นปริญญาเอก"
ต้องซื้อบ้านให้ขนาดนั้น หากต้องซื้อก็ซื้อในชื่อลูกไปเลย และหากไม่ให้มีชื่อเป็นบิดา จะซื้อให้ในฐานะอะไร?

ผมอยากแนะนำไมค์ว่า ควรงดจ่ายแล้ว และฝากเงินไว้ให้ลูก โตขึ้นเขาจะเข้าใจเอง เก็บหลักฐานการจ่ายไว้ให้เขาดู
       เชื่อว่า เขาจะแยกแยะได้ครับ

ตอบจากประสบการณ์ที่ลูกผม โตขึ้นเขาเข้าใจ เข้าใจด้วยเหตุผล และเข้าใจในขำจำกัดของความเป็นครอบครัว ที่ต้องเปลี่ยนแปลงไป

ปล. ไม่ต้องไปจ่ายแล้ว หยุด แล้วไปสู้ในศาล เพื่อให้สังคมเห็นว่า นิ่งจนสังคมด่ามานาน ความจริงคืออะไร แล้วจ่ายเท่าที่จำเป็น จ่ายเน้นไปที่ลูก ไม่ต้องไปเน้นที่ผู้หญิง เงินเดือน จาก 3 หมื่น ก็งดเหลือ 15,000 พอ ค่าคนขับรถอะไรไม่ต้องจ่าย ลำบากขนาดนี้ ยังทำตัวเป็นคุณหนูอยู่เลย
ขออะไรกันขนาดนี้ ไม่รู้ว่าเวลานี้สังคมเกิดอะไรขึ้น ปัญหาเศรษฐกิจ ปัญหาโรคระบาด
อย่าไปกลัวสังคมคีบอร์ด เอาทัวร์มาลง ...พวกนี้ ฟังผิวๆ ก็ด่าคนแล้ว
      ฝากเงินให้ลูกเป็นหลัก เอาหลักฐานต่างๆ เก็บไว้ให้ลูกดู ทั้งสื่อ ทั้งข้อมูลที่ยื่นให้ศาลพิจารณา แม้จะไม่ได้สิทธิดูแลลูก แต่หากหลักฐานเป็นจริง แค่นี้ก็พอแล้ว แสดงว่า ไม่ได้ยื่นหลักฐานเป็นเท็จ
     หยุดเอาเงินให้ผู้หญิงอื่น ต่อไปเขามีสามี ยิ่งน่าเกลียดเลย สามีเขาจะด่าเอา ไปเลี้ยงดูเมียเขาทำไม ?
ความคิดเห็นที่ 14
ไม่ได้จดทะเบียน ไม่ได้รับรองบุตร ไมค์ ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรก็ได้ แต่นี้ ความรักลูกล้วน ๆ

งง กับ ซาร่า กีดกันทำไม ต่อไปไมค์ก็ต้องมีครอบครัว มีลูกที่ถูกต้องตามกฎหมาย  วันนั้นละ ถ้าไมค์เป็นอะไรไป  แมกเวลล์ จะไม่เหลืออะไรเลย

ในเฟส ซาร่า กินหรูอยู่สบาย เที่ยวผู้ชาย ไมค์ทำงานงกๆ เพื่อส่งทุกอย่าง

สักวัน ไมค์จะเป็นคนที่มีความสุขที่สุด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่