ตั้งหิ้งพระที่โถงบันได มีกำแพงกั้นห้องนอน แต่ปลายเท้าหันไปทางนั้น ได้ไหม

สวัสดี​ค่ะ

คือ กำลังจะบิ้วอิน ทำหิ้งพระลอยสูง ที่โถงบันได เพราะมีช่องที่ยืนไหว้ได้ โดยจะตั้งสูงประมาณ150ซม.ค่ะ ((หรือควรตั้งเท่าไหร่ดีบอกหน่อยนะคะ))​

จะตั้งหิ้งพระให้หันออกหน้าบ้านค่ะ ซึ่งตำแหน่งห้องนอนใหญ่ก็อยู่ตรงหน้าบ้าน แปลว่าถ้าเรานอน ปลายเท้าของเราก็ต้องหันไปทางหิ้งพระอะค่ะ

ปล.มีกำแพงกั้น และเราตั้งหิ้งพระไว้สูง
แบบนี้พอจะได้ไหมคะ

รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะคะ ขอบพระคุณ​ล่วงหน้าเลยค่ะ🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่