หากเราท้องไม่มีพ่อ ลูกคลอดออกมาไปฝากคนอื่นเลี้ยง ลูกโตเราจะฟ้องร้องเงินมาจุนเจือเราตอนแก่ได้ไหม

เอาลูกให้คนอื่นที่เขาประสบปัญหามีลูกยากไปเลี้ยง ตั้งแต่ลูกอายุ1-2ขวบ

แล้วถ้าหากลูกโตขึ้นเกลียดเราที่เป็นแม่ เราไปฟ้องร้องได้ไหมคะ

ถึงยังไงก็คือผู้ให้กำเนิด ให้เกิดมา 

ควรส่งเงินมาบ้าง ทำให้เกิดออกมาเเล้ว

ถ้าแม่จะฟ้องลูกให้มาเลี้ยงดูได้ไหมคะ รบกวนด้วยคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
อย่าให้เป็นเรื่องจริงเลย เอาตรงๆคุณเป็นสิ่งมีชีวิตที่เห็นแก่ตัวมากไป
คุณกล้าร้องขอกับหนึ่งชีวิตที่คุณไม่เคยเลี้ยงดูเลยได้ไง
ตลอดเวลาที่คนๆหนึ่งโตขึ้นมา มันไม่ใช่แค่คุณอุ้มท้องและเบ่งให้เกิดออกมาแล้วเขาจะโตเองได้
การเติบโตของคนๆหนึ่งใช้พลังมากมาย คนที่ควรได้รับการตอบแทนคือคนที่เลี้ยงดูเขามา
ไม่ใช่คุณแน่นอน อย่าได้ร้องขอในสิ่งที่ตนเองไม่ควรได้
แต่ถ้าเขา... เด็กคนนั้นเกิดมาได้รับการอบรมสั่งสอนและมีจิตสำนึกที่จะกลับมาหาคุณ
ถือว่ามันเป็นบุญและจิตอันเมตตาที่เขามีมาด้วยตัวเอง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่