สอบถามเรื่องการโอนเงินจากต่างประเทศค่ะ

สวัสดีค่ะ เนื่องจากเรามีคำถามค่ะ แฟนโอนเงินให้จากต่างประเทศผ่านระบบ swift code ตั้งแต่วันศุกร์ที่ 11 กันยายน 2563 แต่ปัจจุบันยังไม่มียอดเข้าบัญชีเลยค่ะ
ถามทางธนาคารของเราคือ SCB เราได้แค่คำตอบว่าตรวจสอบได้แค่ว่าเงินเข้าบัญชีแล้วหรือไม่ เราแค่สงสัยว่าเขาไม่สามารถประวานตรวจสอบกับธนาคารทางต่างประเทศไม่ได้หรือยังไง ไม่มีการอธิบายอะไรเลย รบกวนผู้รู้อธิบายให้เราฟังหน่อยได้มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่