แชร์ประสบการณ์​เหมียนหมาเพราะความรักกันหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะะ เราตั้งกระทู้นี่ขึ้นมาเพื่อมองหาเรื่องเราที่เป็นกำลังใจให้เราค่ะ ว่าแบบ เอาวะ เดี๋ยวเราก็ผ่านไปได้เหมือนคนอื่นนั่นแหละ เราคบกับแฟนมาปีนึง นิสัยเราสองคนต่างกันมา ปรับยังไงก็ไม่รอด เราพยายามสลัดทิ้งทุกอย่างแล้ว แต่บางอย่างที่เรากลัว ที่ไม่โอเคจริงๆมันก็ยากที่เราจะปล่อยอยู่ดี จนในที่สุด เค้าบอกเค้าเหนื่อย เค้าไม่อยากสู้แล้ว เค้าบอกเลิกเรา เราไม่อยากเห็นเค้าเจ็บ เลยยอมปล่อยเค้าไป เลิกกันมาเกือบ4เดือน เราไปบอกเค้า ว่าเราขอลองพยายามเอาชนะความกลัวของตัวเองอีกครั้งดู เค้าจะลองพยายามอีกด้วยกั​นได้ไหม เค้าก็ไม่กลับมาแล้ว เพื่อนสนิทเราสองคนเป็นกลุ่มเดียวกัน เจ็บครั้งแรกกับแฟนคนแรก หนักอยู่เหมือนกันค่ะ แล้วเราก็ไม่มีคนใหม่เข้ามาเลย มาร่วมแชร์เรื่องราวเป็นกำลังใจให้กันหน่อยนะคะ เราอยากกลับมาเป็นเราที่สดใสร่าเริง มองโลกในแง่ดี มีแต่พลังบวกคนเดิมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่