ทำไมคนในพันทิปรวยและเงินเดือนสูงทั้งนั้น จริงหรือป่าว?

กระทู้คำถาม
ผมคนหนึ่งชอบอ่านโพสต่างๆในพันทิปผมว่ามีอรรถรสดี แต่ก็ไม่ได้เชื่อ 100% เพราะแค่ฟังความข้างเดียว
อ่านเพื่อมาเล่าสู่กันฟัง อย่างน้อยเรื่องของเขา สอนเราได้
    แต่ผมก็สงสัยอย่างหนึ่ง ทำไมคนที่โพสเรื่องรายได้ จะมีแต่คนมีรายได้สูงๆ เงินเดือนเยอะๆ
    ผมมองตัวเอง ผมก็อายุ 40 แล้ว แต่เงินเดือนสู่ เด็ก 25+ 30+ ในนี้ไม่ได้เลย  แล้วมันจริงหรือป่าวนะ
     แต่ผมไม่ได้อิจจาอะไรเขาหรอก เรื่องของเขา ที่ผมเงินเดือนเท่านี้ อาจจะเพราะผมพอใจมันแค่นี้ ก็ได้
      ผมตั้งแต่จบ ทำงานมาจริงจัง 2 ที่ ที่นี่ยาวววว 10+ปีละ 
      ใครก็ได้บอกผมหน่อย มันเรื่องจริงป่าวที่โพส รายได้เงินเดือนสูงๆนี้ครับ? หรือแค่ฉกตา
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่